Nau'in shimfidar kafet na PVC da zane

2

PVC ita ce polymer filastik mafi samarwa ta uku kuma kamar yadda ake amfani da sunan ko'ina a cikin kasuwanci, shimfidar vinyl ko shimfidar PVC.

PVC, wanda ke nufin polyvinyl chloride, an daɗe ana ɗaukarsa a matsayin bene mafi dacewa.Dangane da ƙididdiga da ƙididdiga masu yawa, shimfidar PVC wani suna ne kawaivinyl dabe.Waɗannan zaɓin bene suna kama da juna saboda an yi su daga polymer filastik iri ɗaya.PVC ita ce polymer roba ta uku da aka fi samarwa, kuma kamar yadda ake amfani da sunan ko'ina a cikin kasuwanci, shimfidar vinyl ko shimfidar PVC.

PVC kafet dabe: Nau'i

Akwai galibi nau'ikan PVC guda ukushimfidar kafetsamuwa.

Fale-falen buraka na vinyl ko PVC

Yawancin fale-falen fale-falen vinyl murabba'i ne kuma suna iya kwaikwayi ainihin dutse ko shimfidar yumbu.Mutum na iya cirewatayalkuma su sanya sababbi a wurinsu idan sun ci gaba da cutarwa yayin amfani da su.Sabili da haka, koyaushe saya isa don biyan irin waɗannan buƙatun ƙasa hanya.Tiles suna samuwa a cikin 200 mm, 300 mm, da 900 mm masu girma dabam.

3

Vinyl ko PVC takardar bene

Akwai ƙarancin sharar gida saboda an gina bene na vinyl da manyan nadi waɗanda kawai ke buƙatar ɗan aiki kaɗan don yanke.Ba kamar fale-falen buraka ba, galibi ana sanya shi ba tare da tsagi ba.Dole ne bene na vinyl ya kasance yana da daidaitaccen kauri daga 1.5 zuwa 3.0 mm.

4

Vinyl ko PVC plank bene

Dogayen filaye masu sirara suna yin shimfidar vinyl plank.Yana da sauƙi don shigarwa kuma yana ba kukatakobayyanar.Girman ya kamata ya zama tsayin 900 zuwa 1200 mm kuma 100 zuwa 200 mm a fadin.

5

Kafet na PVC: Zane-zane

Don kicin

Kowane gida ko kasuwanci dole ne ya sami kafet na bene na vinyl a cikinkitchensaboda wuri ne mai mahimmanci wanda akai-akai yana yawan aiki sosai.Tsarin shimfidar bene na vinyl mai dorewa yana da mahimmanci saboda yawancin masu dafa abinci, masu dafa abinci, da ma'aikatan tsaftacewa suna ci gaba da tsayawa a ƙasa.Wannan vinylshimfidar kafetƙarancin kulawa ne, mai jure ruwa, kuma rufin bene na vinyl mai matuƙar tasiri.

6

Don falo

Dakunan zamasu ne madaidaicin wurin kowane gida kuma wani lokacin mafi kyawun sararin samaniya.Falo da falon falo akai-akai suna ɗaukar taron abokai da baƙi, don haka ɗaukar ƙirar shimfidar bene mai dacewa yana da mahimmanci gabaɗaya.

Ikon haɗawa da shimfidar kafet na vinyl a cikin falo tare da kayan haɗi a cikin launuka daban-daban da salo shine fa'ida ta farko.

7

PVC kafet dabe: Me ya sa ya kamata ka zabi PVC dabe?

Kafet ɗin bene na PVC yana da ɗorewa sosai.Ƙarfinsa don jure danshi da zafi ya sa ya zama abu mai ɗorewa wanda za a iya amfani dashi a cikin gidaje da na kasuwanci.Ya kamata ku yi amfani da irin wannan shimfidar ƙasa a wuraren da ba su da ƙarancin aikin ƙafa, kamar kicin, dakunan wanka, dakunan wanki, da sauransu.

Sauƙi shigarwa

Ɗaya daga cikin fa'idodin fa'idodin PVC na bene shine shigarwa mai sauƙi.Sama da siminti, katako, ko saman katako, yana da sauƙi don shigarwa.Koyaya, duk abin da ake buƙata don tsarin shine ma'auni daidai.

Sauƙi don tsaftacewa

Kamar yadda kafet na ƙasan PVC ke da tabo, yana zubewa kamar acid, maiko, da mai ana cirewa da tawul mai ɗanɗano da ƴan kayan tsaftace gida.

Mai tsada

Lokacin zabar bene don kowane wuri, la'akari na farko shine koyaushe farashin.Kafet don benaye na PVC ba shi da tsada a kowace ƙafar murabba'in fiye da sauran nau'ikan shimfidar ƙasa.

Bugu da ƙari, fasalin shigarwa mai sauƙi zai iya rage yawan kuɗin aiki sosai saboda ba ya buƙatar shigar da shi ta hanyar masana.Yawancin kasuwancin suna ba da kayan shigarwa na DIY don gwaji da kuma kammala kanku.

Kafaffen kafet na PVC: Nasihu don zaɓar shimfidar PVC mai kyau

Kafin ka shimfiɗa ɗakinka da PVC, yi la'akari da waɗannan abubuwan.

1. Kasuwar Vinyl ya fi jure ruwa, yana mai da shi zabin da aka ba da shawarar ga dakunan da ke fuskantar ambaliya da ruwa, kamar bandakuna da kicin.

2. Ginin vinyl yana da juriya kuma yana iya jure yawan zirga-zirgar ƙafa.

3. Daban-daban iri-iri na ƙira suna samuwa don bene na vinyl.Saboda haka, sau da yawa babban zaɓi ne ga masu gida suna neman yin bayanin ƙira.


Lokacin aikawa: Mayu-06-2023